-‘๑’- Chuyên Toán Bến Tre 09-12 -‘๑’-
Chúc mừng bạn đã đăng nhập thành công. Xin chờ giây lát để trở về trang chủ forum.
Chúc mừng bạn đã đăng nhập thành công. Xin chờ giây lát để trở về trang chủ forum.
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Trang ChínhTrang Chính  Đăng kýĐăng ký  Latest imagesLatest images  Tìm kiếmTìm kiếm  Đăng NhậpĐăng Nhập  
Lưu ý: Gõ Tiếng Việt có dấu, viết đúng chính tả
 Bá Khả (3384)
 >>>lonely<<< (1710)
 quythanhkhuu (1304)
 kendy_girl202 (1043)
 truc_quynh_1994 (885)
 peheophuthuy (767)
 [A]chijioltiz[o] (711)
 Svat_94 (536)
 [P]....[lẶng]im..... (495)
 Su_147617 (426)

Share | 

Tha hồ bình loạn: Đong Đưa

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down 
Tha hồ bình loạn: Đong Đưa EmptyThu May 13, 2010 3:17 pm

[A]chijioltiz[o]
How best to keep a promise not to promise anything.
[A]chijioltiz[o]

Phó Giáo Sư
Phó Giáo Sư

http://www.chuyentoan0912.forumvi.com/
Cung : Hổ Cáp
Tổng số bài gửi Tổng số bài gửi : 711
Tài khoản Tài khoản : 1154
Sinh nhật Sinh nhật : 22/12/1994
Tuổi Tuổi : 29
Đến từ Đến từ : Giong Trom Ben Tre
Châm ngôn Châm ngôn : How best to keep a promise not to promise anything.
Level: 29 Kinh nghiệm: 711%
Sinh mệnh: 711/100
Pháp lực: 29/100

Bài gửiTiêu đề: Tha hồ bình loạn: Đong Đưa

Ngày tháng cứ đong đưa …

Tặng cho những gì đã cũ …

Ngày tháng cứ đong đưa tức là đong vs đưa ý , tháng 11 năm ngoái nhớ không em , mùa thu ngọt ngào nhỉ , bàn tay em bận rộn suốt thu năm ngoái , nào là cầm bút viết , nào là cầm sách lon ton chạy theo xe buýt , nào là nấu nồi cháo cho một người , nhớ không , thu năm ngoái ,sau trận ,mưa to mang áo mưa cho em , đã ốm ý . Tay em bận rộn lắm ý , còn phải cầm một bàn tay nắm thật chặt và không buông ra … Tháng 11 năm nay , trời ấm áp và những cơn mưa không dai dẳng , không ngâp đường phố , tháng 10 với biển thu xanh ngát , với những cái ôm ấm áp , với bàn tay nắm thật chặt và những cái dựa thật êm …

Ngày tháng xưa cũ cứ đong đưa trước mẳt em , em nhớ những ngày nghỉ học đi dọc bờ đê , nhặt những bông cỏ may cuối thu và thầm ước , mình tự do như những bong gió , bay lên bầu trời cao , nơi không có tổn thương , không đau khổ , không là giọt nước mắt , không là suy nghĩ , không là bon chen , không là vân vương và không là chọn lựa ..

Ngày tháng cứ đong đưa và em thấy những cột km đề tên những miền đất lạ , ánh mắt đã thôi không còn ngơ ngác , trên những chuyến đi ,em tìm thấy những yêu thương rất thực , trên những chuyến đi , em thấy mình thảnh thơi rất thực , trên những chuyến đi là những cái tựa đầu yên ổn , có lẽ bình yên là ở đó , nơi em không ngờ đến nhất , ở những người mà em chưa từng nghĩ đến . Em không ngờ được , những chuyến đi tàn phai nhan sắc , em lại tìm được những người bạn cùng cười , cùng khóc , cùng lo lắng cho em . Đê khi trở về HN cụa em , một HN hiền như hơi thở sớm mai , em nhận ra , mình đang bộn bề hạnh phúc , và em muốn mang nụ cười , niềm vui và cả hạnh phúc đến cho tất cả …

NGày tháng đong đưa và trôi thật nhẹ , để em thấy ước mơ giản dị như quả bong trắng bay giữa bầu trời xanh thẳm , quả bóng tròn , trắng và sợi dây thì quá mảnh mai , trong phút chốc , lơ đễnh em đã làm tuột mất quả bóng ước mơ , buồn một tẹo rồi em sẽ lại đứng dậy , đi tìm một quả bóng mới , con người còn sống vì họ có mơ ước , họ bám vào mơ ước để sống , ước mơ là một nguồn sữa nuôi dưỡng những trái tim chông chênh , vì thế , em mơ , một ngày em sẽ đứng giữa bầu trời địa trung hải , mắt lúng liếng và nhớ HN hiền …

Ngày tháng đong đưa , và em biết , em yêu một người ở xa lắm và người yêu em thì lại ở rất gần . Em những tưởng , mình đã mua một chiếc vé , trèo lên đoàn tàu tốc hành và chờ đợi tàu chuyển bánh nhưng em chợt nhận ra , em đang cố bắt những chiếc bong bóng mưa dưới vũng nước trước hiên . Tàu không rời bến và em thì không đi đâu cả , bởi những yêu thương em đang có đang níu giữ , đang vuốt ve và đang âu yếm …

Ngày tháng đong đưa , tình yêu ạ , với những gì đang chênh vênh , với những chuyến đi ở thì tương lai , em muốn , tình yêu thật hiền như những dải nắng mùa thu , em muốn , đưa cho tình yêu một ít niềm tin mà em đang có một bồ đầy , để tình yêu tin tưởng rằng trên đời này , còn có những người yêu tình yêu hơn chính bản thân mình …

Ngày tháng cứ đong đưa , nhưng em lại thấy nó đong đầy …..

Tha hồ bình loạn: Đong Đưa EmptyFri May 14, 2010 1:10 pm

truc_quynh_1994
Dù cho điều gì xảy ra chăng nữa, cả những khi sầu muồn nhất , ta vẫn cảm nhận rằng thà yêu và thất tình còn hơn chẳng bao giờ biết nghĩa yêu đương.
truc_quynh_1994

Giáo Sư
Giáo Sư

Cung : Bạch Dương
Tổng số bài gửi Tổng số bài gửi : 885
Tài khoản Tài khoản : 1306
Sinh nhật Sinh nhật : 06/04/1994
Tuổi Tuổi : 30
Đến từ Đến từ : Châu Thành - Bến Tre
Châm ngôn Châm ngôn : Dù cho điều gì xảy ra chăng nữa, cả những khi sầu muồn nhất , ta vẫn cảm nhận rằng thà yêu và thất tình còn hơn chẳng bao giờ biết nghĩa yêu đương.
Level: 30 Kinh nghiệm: 885%
Sinh mệnh: 885/100
Pháp lực: 30/100

Bài gửiTiêu đề: Re: Tha hồ bình loạn: Đong Đưa

"Ngày tháng đong đưa" nghe thật trừu tượng quá. Hic hic. Cái này để cho Quý nhận xét thì hay đó. Quý ơi. Hú hú hú. Quý đâu oi`

Tha hồ bình loạn: Đong Đưa EmptyFri May 14, 2010 1:56 pm

>>>lonely<<<
♥♥♥...Yêu một người... là... chấp nhận... buông tay người ấy ra.......khi......... người ấy........ muốn....... nắm chặt lấy.... một.... bàn tay... khác...♥♥♥...
>>>lonely<<<

Thalès
Thalès

Tổng số bài gửi Tổng số bài gửi : 1710
Tài khoản Tài khoản : 3440
Sinh nhật Sinh nhật : 04/01/1994
Đến từ Đến từ : ♥♥♥ELF Club♥♥♥
Châm ngôn Châm ngôn : ♥♥♥...Yêu một người... là... chấp nhận... buông tay người ấy ra.......khi......... người ấy........ muốn....... nắm chặt lấy.... một.... bàn tay... khác...♥♥♥...
Level: 30 Kinh nghiệm: 1710%
Sinh mệnh: 1710/100

Đong đưa tạoucho chúng ta cảm giác thật êm ái, nhẹ nhàng nhưng nó cũng chao wa chao lại!! Nếu cảm nhận đc cuộc sống 1 cách tích cực thì bik đâu ta lại có cái cảm giác đong đua này...

Tha hồ bình loạn: Đong Đưa EmptyFri May 14, 2010 2:50 pm

[A]chijioltiz[o]
How best to keep a promise not to promise anything.
[A]chijioltiz[o]

Phó Giáo Sư
Phó Giáo Sư

http://www.chuyentoan0912.forumvi.com/
Tổng số bài gửi Tổng số bài gửi : 711
Tài khoản Tài khoản : 1154
Sinh nhật Sinh nhật : 22/12/1994
Tuổi Tuổi : 29
Đến từ Đến từ : Giong Trom Ben Tre
Châm ngôn Châm ngôn : How best to keep a promise not to promise anything.
Level: 29 Kinh nghiệm: 711%
Sinh mệnh: 711/100
Pháp lực: 29/100

Tạo được sự thoải mái là một trong những cách tự làm cho mình có thể sống thực với bản thân nhưng nó cũng chính là một con dao hai lưỡi làm chúng ta không là chính mình!

Tha hồ bình loạn: Đong Đưa EmptyFri May 14, 2010 3:51 pm

truc_quynh_1994
Dù cho điều gì xảy ra chăng nữa, cả những khi sầu muồn nhất , ta vẫn cảm nhận rằng thà yêu và thất tình còn hơn chẳng bao giờ biết nghĩa yêu đương.
truc_quynh_1994

Giáo Sư
Giáo Sư

Cung : Bạch Dương
Tổng số bài gửi Tổng số bài gửi : 885
Tài khoản Tài khoản : 1306
Sinh nhật Sinh nhật : 06/04/1994
Đến từ Đến từ : Châu Thành - Bến Tre
Châm ngôn Châm ngôn : Dù cho điều gì xảy ra chăng nữa, cả những khi sầu muồn nhất , ta vẫn cảm nhận rằng thà yêu và thất tình còn hơn chẳng bao giờ biết nghĩa yêu đương.
Level: 30 Kinh nghiệm: 885%
Sinh mệnh: 885/100

Nghĩa suy nghĩ phức tạp quá đó. Chỉ cần nghĩ đơn giản thì cuộc sống sẽ thoải mái thui mà. Đúng không? Ai góp ý cái coi

Tha hồ bình loạn: Đong Đưa Empty

Sponsored content

Level: Kinh nghiệm: %
Sinh mệnh: /100
Pháp lực: /100

Tha hồ bình loạn: Đong Đưa

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang 
Trang 1 trong tổng số 1 trang