-‘๑’- Chuyên Toán Bến Tre 09-12 -‘๑’-
Chúc mừng bạn đã đăng nhập thành công. Xin chờ giây lát để trở về trang chủ forum.
Chúc mừng bạn đã đăng nhập thành công. Xin chờ giây lát để trở về trang chủ forum.
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Trang ChínhTrang Chính  Đăng kýĐăng ký  Latest imagesLatest images  Tìm kiếmTìm kiếm  Đăng NhậpĐăng Nhập  
Lưu ý: Gõ Tiếng Việt có dấu, viết đúng chính tả
 Bá Khả (3384)
 >>>lonely<<< (1710)
 quythanhkhuu (1304)
 kendy_girl202 (1043)
 truc_quynh_1994 (885)
 peheophuthuy (767)
 [A]chijioltiz[o] (711)
 Svat_94 (536)
 [P]....[lẶng]im..... (495)
 Su_147617 (426)

Share | 

góp ý của người ngoài lớp

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down 
Chuyển đến trang : 1, 2  Next
góp ý của người ngoài lớp EmptyWed May 05, 2010 3:02 pm

inu.yasha34
inu.yasha34

Em Vào Cấp I
Em Vào Cấp I

Cung : Hổ Cáp
Tổng số bài gửi Tổng số bài gửi : 66
Tài khoản Tài khoản : 102
Sinh nhật Sinh nhật : 03/01/1994
Tuổi Tuổi : 30
Level: 30 Kinh nghiệm: 66%
Sinh mệnh: 66/100
Pháp lực: 30/100

Bài gửiTiêu đề: góp ý của người ngoài lớp

Mình đã dạo quanh diễn đàn của các bạn nửa tháng rồi và mình có một cảm nhận chung về diễn đàn: đây là một nơi thật vui để mọi người cùng trò chuyện chia sẻ nhiều vấn đề với nhau. Nhưng bên cạnh đó mình có một góp ý. Nhỏ thôi nhưng đó là cảm nhận ấn tượng nhất của mình sau những ngày ở diễn đàn.
Lớp 10T học giỏi ở tất cả các môn không riêng gì môn toán. Mình nghe nó môn văn các bạn cũng rất giỏi. Nhưng nhìn chung các bài trên diễn đàn chỉ đơn giản là COPY và PASTE. Mình thừa nhận những bài trên mạng một số bài rất hay, sâu sắc và dồi dào ý nghĩa. Nhưng liệi các bạn có quá lạm dụng nó không? Mạng là một tài nguyên vô tận nhưng nếu ta không đưa các tài nguyên lên mạng thì liệu nó còn vô tận nữa không? Tại sao chúng ta chỉ có thao tác DOWN mà không có thao tác UP. Phải chăng đó là một thói quen? Vâng, một thói quen khó sửa mà đâu đó trong thói quen đó là sự ích kỉ và thiếu tự trọng. Vân, thiếu tự trọng. Tại sao chúng ta chỉ biết dùng những thứ của người khác mà không cho người khác dùng những thứ của ta? Dùng một cách không chọn lọc như thế chẳng phải là thiếu tự trọng sao? Đó là vấn đề về văn hóa sử dụng mạng còn ở đây Thảo muốn bàn về việc post bài trong diễn đàn.
Chính những bài văn có sẵn đó đã kềm hãm sự sáng tạc trong các bạn. Các bạn post bài bằng những cái đọc sơ bằng những thao tác đơn giản không chút tình cảm. Như thế chẳng phải là quá coi thường người đọc đó sao? Còn đối với các bạn đọc đôi khi mình nhìn thấy những câu trả lời vu vơ, không thật lòng với người viết. Vậy có phải trên diễn đàn này các bạn đang thiếu sự tôn trọng lẫn nhau?
Post bài không nhằm mục đích số lượng mà phải nghĩ đến chất lượng. Những bài bài tỏ cảm xúc một cách chân thành bằng những lời văn của mình chẳng phải tốt hơn sao. Để post một bài cần có sự đầu tư, đừng quá vội vàng như thế là tôn trọng người đọc. Để trả lời mộg bài viết cần phải cảm nhận phải chân thật không phải là những lời khen hay sự đồng tình giả dối.
Thảo thật sự thích bạn poymathdl. Bạn đã viết và trả lời bằng suy nghĩ và lời văn của mình. Tôi nhận thấy sự trân trọng của bạn đối với người viết và tôi cũng tar6n trọng bạn.
Tôi viết bài này không nhằm mục đích phê phán hay chỉ trích. Chỉ là một lời góp ý. Vì đơn giản tôi muốn thấy một diễn đàn tràn ngập những tình cảm , cảm xúc chân thật chứ không phải những lời giả dối. Một diễn đàn với lời văn mộc mạc chân thàn, vì mộc mạc chân thành là chất văn đặc trưng riêng của lớp toán mà ngay cả lớp văn cũng không bắt chước được.
Nhắn riêng bạn Quý: hình như trong bài nào bạn nói nếu tôi không vào chuyên văn thì thật là tiếc phải không. Nhưng tôi thì thấy không tiếc gì cả vì trường mình có quá nhiều nhân tài rồi, có thêm tôi trong lớp văn thì cũng vậy thôi. Văn học là một môn bay bổng mà bất kì ai cũng bay bổng đựoc nên không cần phải vào chuyên văn ta mới có thể làm văn. Với lại tôi cũng không muốn lối viết của riêng mình bị ảnh hưởng bởi trường phái dùng từ đầy hoa mĩ của lớp chuyên văn. Chỉ có cái đơn giản mới đẹp. Văn hay xuất phát từ trái tim chứ không phải hay bởi từ ngữ. Tất nhiên từ ngữ hay cũng là một yếu tố quan trọng nhưng không phải là tất cả. Văn viết ra nhằm mục đích thể hiện tình cảm của con người và chính tình cảm con người làm nên văn học.

Số lần được cảm ơn : Message reputation : 100% (1 vote)

góp ý của người ngoài lớp EmptyWed May 05, 2010 3:23 pm

Svat_94
4/7/2012
Svat_94

Tiến Sĩ
Tiến Sĩ

Cung : Kim Ngưu
Tổng số bài gửi Tổng số bài gửi : 536
Tài khoản Tài khoản : 737
Sinh nhật Sinh nhật : 19/05/1994
Tuổi Tuổi : 29
Đến từ Đến từ : chuyên Bến Tre (^.^)
Châm ngôn Châm ngôn : 4/7/2012
Level: 29 Kinh nghiệm: 536%
Sinh mệnh: 536/100
Pháp lực: 29/100

Bài gửiTiêu đề: Re: góp ý của người ngoài lớp

Cảm ơn bạn inu, dù mh ko biết bạn là ai, tuy nhiên mh thấy mỗi bài viết cua bn lúc nào cũng thật ý nghĩa. Và đối với riêng bài này, mh đã học thêm nhiều kinh nghiệm. Tuy ko la Admin nhưng mh mong bn sẽ post nhiều bài thật ý nghĩa như thời gian vừa qua để những mem 10t có thể học hỏi nhiều điều thú vị hơn.
Cảm ơn inu

góp ý của người ngoài lớp EmptyWed May 05, 2010 3:42 pm

enelTiTi
Hãy hài lòng với những gì bạn có
enelTiTi

Student cấp III
Student cấp III

Cung : Xử Nữ
Tổng số bài gửi Tổng số bài gửi : 142
Tài khoản Tài khoản : 194
Sinh nhật Sinh nhật : 08/09/1994
Châm ngôn Châm ngôn : Hãy hài lòng với những gì bạn có
Level: 29 Kinh nghiệm: 142%
Sinh mệnh: 142/100

cảm ơn góp ý của bạn. Mình sẽ cố gắng hơn, chăm chút cho từng bài viết nhiếu hơn. Một bài viết ý nghĩa thì để lại cho chúng ta nhiều ấn tượng hơn và người viết cũng cảm thấy ở đó sự tôn trọng của người viết. Và bài viết cũng là sợi dây kết nối tâm hồn người viết và người đọc. Xin cám ơn lời đóng góp chân thành nhưng cũng tế nhị của bạn.

góp ý của người ngoài lớp EmptyWed May 05, 2010 5:07 pm

Bá Khả
Tôi đã được học rằng, biết cách tha thứ cho người khác thôi chưa đủ, phải biết cách tha thứ cho bản thân mình.
Bá Khả

Cauchy
Cauchy

https://chuyentoan0912.forumvi.com
Cung : Thiên Bình
Tổng số bài gửi Tổng số bài gửi : 3384
Tài khoản Tài khoản : 5289
Sinh nhật Sinh nhật : 30/09/1994
Đến từ Đến từ : Cái chỗ đó đó...
Châm ngôn Châm ngôn : Tôi đã được học rằng, biết cách tha thứ cho người khác thôi chưa đủ, phải biết cách tha thứ cho bản thân mình.
Level: 29 Kinh nghiệm: 3384%
Sinh mệnh: 3384/100

Mình ghi nhận đóng góp của bạn, cảm ơn rất nhiều. Mình công nhận là forum ta có đi theo chiều hướng mà inu.yasha34 đã nói, nhưng cái cần khắc phục (reply cho có) thì lại tùy theo ý thức mỗi người, hầu như các lỗi này thì đa số các forum đều có (kể cả forum lớn...), thường gặp ở forum để giải trí, hay các box giải trí...
Thực ra, theo mình nhận thấy, cái kiểu reply mà bạn nói đúng là có thể gây khó chịu cho người khác cũng như chủ topic, và nó gần như là spam, nhưng có thể nhờ những reply đó mà forum phát triển (cái này hơi ngộ nhỉ), bởi forum ta là forum nhỏ thôi, phạm vi không lớn như cái của lớp TT, nên chủ yếu là giải trí và trao đổi bài vở, có spam chút cũng chẳng hề gì... Nếu ra lệnh cấm post bài kiểu đó thì forum sẽ mang tính gò bó, thành viên cũng chẳng vui vẻ gì nếu gặp một topic mà ko bik bình luận sao cho ko phải là spam, vậy là forum lại "ế"...
Như mình có nói (hổng bik có chưa ta cười nhăn răng), forum dành cho giải trí và học tập sau giờ phút căng thẳng ở trường, vì thế nên tạo sự thoải mái cho members, có thể post những bài giống như trò chuyên với nhau, hay cãi lộn, số mem không nhiều, vì thế ta cần xem nhau như "đại gia đình" và các kiểu spam đó (tùy bài) càng làm gần gũi nhau hơn, đôi khi nói chuyện ngoài lề cũng là một thú vui hơn với teen ta chứ nhỉ vui vẻ.
Mình không hề phủ nhận bạn inu, bạn có cách nhìn rất đúng, đó là cái mà nhiều người khi mới tiếp xúc các forum đều nghĩ vậy, vì thế, member nhà ta cũng nên lưu ý tránh post bài mang nặng tính spam quá nha...
Mai mốt Smod Sasuke post nội quy rùi, đừng có spam nhảm ko thôi bị chém đó!!! lè lưỡi
---------------Have fun-----------------

------------------------------------------------------------------------------------------------
Quên nữa, còn cái copy và paste của bạn nói, thì đúng là rất nhiều bài mang tính đó, nhưng ko phải là ko chọn lọc, tìm tòi những cái hay cái đẹp, post lên forum cho mọi người tham khảo cũng rất hay đó chứ, có nhiều cái ta bắt gặp, thấy hay, Ctrl + C and Ctrl + V, cười nhăn răng, nhưng cũng nên post những bài nào mà mọi người có thể chú ý nhiều, post nhiều cái nhảm sẽ loãng forum (hồi đó mình vô forum khác post kiểu đó hổng ai thèm đọc... cười nhăn răng)
Vậy nên, chúng ta cần phải post có chọn lọc, cố gắng phát huy tính sáng tạo của mình (nếu có thể), và nếu có bài ko bik post vô đâu thì gởi thắc mắc yêu cầu, mình sẽ add box vô trong khoảng 1 tuần trở lại (tối đa)...
Cảm ơn.

góp ý của người ngoài lớp EmptyWed May 05, 2010 6:35 pm

Uchiha_Sasuke
Uchiha_Sasuke

Thạc Sĩ
Thạc Sĩ

Tổng số bài gửi Tổng số bài gửi : 329
Tài khoản Tài khoản : 499
Sinh nhật Sinh nhật : 12/05/1994
Đến từ Đến từ : bung me
Level: 29 Kinh nghiệm: 329%
Sinh mệnh: 329/100

đúng góp ý chính xác đề nghị bạn admin đem những bất đẳng thức bạn vừa mới sáng tạo trong h học lên diễn đàn cho bà kon ngắm nghía ròy cùng jải chứ. Nhưng chuyên copy và past là k thể tránh khỏi ở mọi diễn đàn miễn sao có chọn lọc và k có liên wan xâm phạm chính trị tôn giáo... là đc. Dù sao thì rất cảm ơn sự thật lòng góp ý của bạn, BQT rất cần những lời góp ý như thế này để phát triển diễn đàn, tuy công nghệ của diễn đàn chắk là k bằng TT nhưng nội dung thì chúng ta sẽ k thua kém. Cố lên pà kon!!!!

góp ý của người ngoài lớp EmptyThu May 06, 2010 2:59 pm

[A]chijioltiz[o]
How best to keep a promise not to promise anything.
[A]chijioltiz[o]

Phó Giáo Sư
Phó Giáo Sư

http://www.chuyentoan0912.forumvi.com/
Tổng số bài gửi Tổng số bài gửi : 711
Tài khoản Tài khoản : 1154
Sinh nhật Sinh nhật : 22/12/1994
Đến từ Đến từ : Giong Trom Ben Tre
Châm ngôn Châm ngôn : How best to keep a promise not to promise anything.
Level: 29 Kinh nghiệm: 711%
Sinh mệnh: 711/100

Đóng góp những bài bất dẳng thức trong h học như Huy nói nha! Không được về nhà đoá! Giới thiệu mọi người Admin chuyên làm việc riêng trong h học đoá!

góp ý của người ngoài lớp EmptySat May 08, 2010 6:18 pm

quythanhkhuu
Where there is a will, there is a way
quythanhkhuu

Pythagore
Pythagore

Tổng số bài gửi Tổng số bài gửi : 1304
Tài khoản Tài khoản : 2071
Đến từ Đến từ : Ap 2 Huu Dinh_ Chau Thanh_Ben Tre
Châm ngôn Châm ngôn : Where there is a will, there is a way
Level: 30 Kinh nghiệm: 1304%
Sinh mệnh: 1304/100

Đóng góp của các bạn thật ý nghĩa nhưng như các bạn trong lớp đả nói đả copy, paste là thọng qua quá trình chọn lọc chứ không hề post1 bậy bạ lên. Nếu chúng ta ỡ không thì có thễ tự mnình đánh bài để chia sẻ cho các bạn khác nhnưg lúc bận thì thôi lện mang tìm cho nhanh nhưng qua mấy bài " mượn dùng" đó đều có ý nghỉa đều chia sẻ nhau 1 điều gì đó trong xcuộc sống . Ví dụ như hình như tối ngày cọpy , pát không hà chú làm biếng đánh máy nên tự nhận mình hổ thẹn quá ( để rabg1 khắc phục) . T\Còn nói với bạn Inu Yasha nè tôi chỉ nói thữ coi bạn có là chuyên ăn í lộn chuyên Văn không mà lam2 gì phãn ứng giữ vậy. Thôi giờ hỉmh như tôi gần biết bạn là ai rồi khỏi cần nói mốc méo gì nữa he he .
Thật chân thành cảm ơn lời góp ý của một bạn ngoài lớp nhung6 thật chân thaành " Lời từ trái tim sẽ đến trái tim" " Nếu trái tim em là đoá hồng thì miệng em sẽ thốt ra nhnữg lời ngát hương"

góp ý của người ngoài lớp EmptySat May 08, 2010 8:08 pm

>>>lonely<<<
♥♥♥...Yêu một người... là... chấp nhận... buông tay người ấy ra.......khi......... người ấy........ muốn....... nắm chặt lấy.... một.... bàn tay... khác...♥♥♥...
>>>lonely<<<

Thalès
Thalès

Tổng số bài gửi Tổng số bài gửi : 1710
Tài khoản Tài khoản : 3440
Sinh nhật Sinh nhật : 04/01/1994
Đến từ Đến từ : ♥♥♥ELF Club♥♥♥
Châm ngôn Châm ngôn : ♥♥♥...Yêu một người... là... chấp nhận... buông tay người ấy ra.......khi......... người ấy........ muốn....... nắm chặt lấy.... một.... bàn tay... khác...♥♥♥...
Level: 30 Kinh nghiệm: 1710%
Sinh mệnh: 1710/100

Thanks bn nhìu vì những ý kiến rất rất hay của bn. Thú thật mh cũng là ng copy rùi past rất nhìu bài, đăc biệt là phần bói toán đó, nhưng chuyên nì thì mh đành bó tay vì hok copy là hok có!! Nhưng một số kiến thức trên mạng rất hay, rất triết lí mà chúng ta mún chia sẽ để mọi người cùng chiêm nghiệm lại bản thân thì cũng nên copy và past chứ,... Và như Quý nói thì chúng ta quá vội vả, dành nhìu time cho việc học thì việc ngồii đánh 1 bài viết thì thật khó mà kiên nhẫn đc trong khi 1 đóng bài tập đang chờ...

góp ý của người ngoài lớp EmptyMon May 10, 2010 11:08 am

inu.yasha34
inu.yasha34

Em Vào Cấp I
Em Vào Cấp I

Tổng số bài gửi Tổng số bài gửi : 66
Tài khoản Tài khoản : 102
Level: 30 Kinh nghiệm: 66%
Sinh mệnh: 66/100

Không bao giờ là quá vội cho một con tim cần tìm nguồn sống. Mà nguồn sống chính là văn chương. Một con tim không cần lãng mạn thì đó không phải là con tim đâu. vui vẻ

góp ý của người ngoài lớp EmptyTue Nov 09, 2010 8:43 am

Bá Khả
Tôi đã được học rằng, biết cách tha thứ cho người khác thôi chưa đủ, phải biết cách tha thứ cho bản thân mình.
Bá Khả

Cauchy
Cauchy

Châm ngôn Châm ngôn : Tôi đã được học rằng, biết cách tha thứ cho người khác thôi chưa đủ, phải biết cách tha thứ cho bản thân mình.

inu.yasha34 đã viết:
Không bao giờ là quá vội cho một con tim cần tìm nguồn sống. Mà nguồn sống chính là văn chương. Một con tim không cần lãng mạn thì đó không phải là con tim đâu. vui vẻ
Câu này ở đâu ra mà hay quá vậy? Lâu rồi thấy bạn inu.yasha34 mất tích, mà rốt cuộc bạn ấy là ai thế nhỉ? bối rối

góp ý của người ngoài lớp EmptyTue Nov 09, 2010 2:01 pm

Svat_94
4/7/2012
Svat_94

Tiến Sĩ
Tiến Sĩ

Tổng số bài gửi Tổng số bài gửi : 536
Tài khoản Tài khoản : 737
Sinh nhật Sinh nhật : 19/05/1994
Đến từ Đến từ : chuyên Bến Tre (^.^)
Châm ngôn Châm ngôn : 4/7/2012
Level: 29 Kinh nghiệm: 536%
Sinh mệnh: 536/100

ờ, nghĩ cũng nhớ hé, từng làm sóng gió cho 4r h đâu mất tiu lun, chắc ngủ chưa dậy cười nhăn răng

góp ý của người ngoài lớp EmptyThu Nov 11, 2010 3:02 pm

quythanhkhuu
quythanhkhuu

Pythagore
Pythagore

Lâu qáu không gặp bạn tui buồn quá.

góp ý của người ngoài lớp EmptyThu Nov 11, 2010 4:22 pm

Bá Khả
Bá Khả

Cauchy
Cauchy

Ủa mà Quý bik bạn inu.yasha là ai chưa dzậy? bối rối

góp ý của người ngoài lớp EmptyThu Nov 11, 2010 4:28 pm

quythanhkhuu
quythanhkhuu

Pythagore
Pythagore

Chưa biết nữa. Nhưng thôi ko òỏn quan trọng đối với tui

góp ý của người ngoài lớp EmptyThu Nov 11, 2010 4:31 pm

Bá Khả
Bá Khả

Cauchy
Cauchy

vui vẻ Tại sao vậy bối rối ? Bạn inu.yasha34 có lần tui thấy trên forum toán tin, bây h lặn mất tiu lun cười nhăn răng

góp ý của người ngoài lớp EmptyThu Nov 11, 2010 5:27 pm

Su_147617
.♥..Love starts with a smile :D, develops with a kiss :* and ends with tears :((..♥.
Su_147617

Tiến Sĩ
Tiến Sĩ

http://hocscinhbentre.ifno
Cung : Bò Cạp
Tổng số bài gửi Tổng số bài gửi : 426
Tài khoản Tài khoản : 608
Sinh nhật Sinh nhật : 30/10/1994
Đến từ Đến từ : chỗ tui ở :D
Châm ngôn Châm ngôn : .♥..Love starts with a smile :D, develops with a kiss :* and ends with tears :((..♥.
Level: 29 Kinh nghiệm: 426%
Sinh mệnh: 426/100

Quý ơi! t wan trọg vs m ko? cười nhăn răng, bạn inu.yasha vẫn còn là 1 dấu chấm hỏi

góp ý của người ngoài lớp EmptyFri Nov 12, 2010 8:31 am

quythanhkhuu
quythanhkhuu

Pythagore
Pythagore

Tất nhiên Trâm quan trong với Quý rùi. Bạn của tui mà. Còn inu hãy để al2 1 dấu chấm họ dẹp. Hảy để bạn ấy lưu giữ trong lòng tui là một người giỏi giang và dễ thương. Biết là gì vì gặp không biết nói gì

góp ý của người ngoài lớp EmptyFri Nov 12, 2010 6:48 pm

Su_147617
.♥..Love starts with a smile :D, develops with a kiss :* and ends with tears :((..♥.
Su_147617

Tiến Sĩ
Tiến Sĩ

http://hocscinhbentre.ifno
Cung : Bò Cạp
Tổng số bài gửi Tổng số bài gửi : 426
Tài khoản Tài khoản : 608
Sinh nhật Sinh nhật : 30/10/1994
Đến từ Đến từ : chỗ tui ở :D
Châm ngôn Châm ngôn : .♥..Love starts with a smile :D, develops with a kiss :* and ends with tears :((..♥.
Level: 29 Kinh nghiệm: 426%
Sinh mệnh: 426/100

Cám ơn Quý. Quý cũng wan trọng với T lắm cười nhăn răng. Quý mà biết mặt bạn inu chắc Q wên T lun wá =.=! chịu
Có cách nào làm cho diễn đàn đông đúc hơn ko ta? (diễn đàn lớp ta dẹp tiệm rồi nên wa đây định cư cười nhăn răng )

góp ý của người ngoài lớp EmptyFri Nov 12, 2010 6:57 pm

Bá Khả
Bá Khả

Cauchy
Cauchy

Forum dc bạn Su ủng hộ là dzui lắm rồi, forum lớp tui chắc ko có đông hơn đâu, max cũng chừng ko tới 10 người ... buồn Lí do lớn nhất vì đây là forum lớp nên... buồn
Nhớ hồi gần đây, có 1 thời chỉ có tui với Linh post bài àh, cũng bùn ghê chứ, nay thêm Quỳnh Su với Quý là mừng rồi cười nhăn răng (thỉnh thoảng có T.Anh)
@Su: Don't forget the thing I've said that day, I'm still finding myseft. vui vẻ

góp ý của người ngoài lớp EmptySun Nov 14, 2010 7:20 am

Uchiha_Sasuke
Uchiha_Sasuke

Thạc Sĩ
Thạc Sĩ

ê mày wên tao hả mày cười nhăn răng wê rùi k post nữa cười ngoác miệng

góp ý của người ngoài lớp EmptySun Nov 14, 2010 7:37 am

Bá Khả
Bá Khả

Cauchy
Cauchy

Ai bik âu, tại bạn thoắt ẩn thoắt hiện, hành tung giang hồ ko xác định dc nên đành xếp vô hàng: Dị nhân cười ngoác miệng

góp ý của người ngoài lớp EmptySun Nov 14, 2010 7:38 am

Uchiha_Sasuke
Uchiha_Sasuke

Thạc Sĩ
Thạc Sĩ

o` thế ak` thui làm siu nhân k làm dị nhân đâu

góp ý của người ngoài lớp EmptySun Nov 14, 2010 8:09 am

Bá Khả
Bá Khả

Cauchy
Cauchy

Siu nhân ko có đòi ăn hủ tíu patê cười lăn lộn

góp ý của người ngoài lớp EmptySat Jun 04, 2011 4:30 pm

quythanhkhuu
quythanhkhuu

Pythagore
Pythagore

TRời tự nhiên thấy topic này lại nhớ đến người bạn dấu yêu. Không biết Inu Yasha là ai ta. Có người biết mà ko nói với mình buồn quá!!!!!!!!!

góp ý của người ngoài lớp EmptySat Jun 04, 2011 8:26 pm

Bá Khả
Bá Khả

Cauchy
Cauchy

InuYasha, tui nghĩ tui bik người đó là ai vui vẻ

góp ý của người ngoài lớp Empty

Sponsored content

Level: Kinh nghiệm: %
Sinh mệnh: /100
Pháp lực: /100

góp ý của người ngoài lớp