-‘๑’- Chuyên Toán Bến Tre 09-12 -‘๑’-
Chúc mừng bạn đã đăng nhập thành công. Xin chờ giây lát để trở về trang chủ forum.
Chúc mừng bạn đã đăng nhập thành công. Xin chờ giây lát để trở về trang chủ forum.
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Trang ChínhTrang Chính  Đăng kýĐăng ký  Latest imagesLatest images  Tìm kiếmTìm kiếm  Đăng NhậpĐăng Nhập  
Lưu ý: Gõ Tiếng Việt có dấu, viết đúng chính tả
 Bá Khả (3384)
 >>>lonely<<< (1710)
 quythanhkhuu (1304)
 kendy_girl202 (1043)
 truc_quynh_1994 (885)
 peheophuthuy (767)
 [A]chijioltiz[o] (711)
 Svat_94 (536)
 [P]....[lẶng]im..... (495)
 Su_147617 (426)

Share | 

Khi con trai nói dối...

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down 
Khi con trai nói dối... EmptySun May 02, 2010 7:44 pm

Bá Khả
Tôi đã được học rằng, biết cách tha thứ cho người khác thôi chưa đủ, phải biết cách tha thứ cho bản thân mình.
Bá Khả

Cauchy
Cauchy

https://chuyentoan0912.forumvi.com
Cung : Thiên Bình
Tổng số bài gửi Tổng số bài gửi : 3384
Tài khoản Tài khoản : 5289
Sinh nhật Sinh nhật : 30/09/1994
Tuổi Tuổi : 29
Đến từ Đến từ : Cái chỗ đó đó...
Châm ngôn Châm ngôn : Tôi đã được học rằng, biết cách tha thứ cho người khác thôi chưa đủ, phải biết cách tha thứ cho bản thân mình.
Level: 29 Kinh nghiệm: 3384%
Sinh mệnh: 3384/100
Pháp lực: 29/100

Bài gửiTiêu đề: Khi con trai nói dối...

Khi con trai nói dối... 1250560743-anh-nho-em2
Không phải cô nàng XX nào cũng phát hiện được "ấy" của mình đang nói dối, chỉ vì hắn quá tinh vi...

Hầu như bất kì chàng trai nào khi yêu cũng nói dối ít nhất vài lần. Dần dà, khi thấy những lời nói dối quá "hời", nên các XY bắt đầu "tập luyện" để "chuyên nghiệp" hơn... Nói dối ở đây chưa hẳn đã xấu, nhưng nếu XX biết thì có lẽ...sẽ có chiến tranh đấy.

"Muốn đánh lừa người khác, trước hết hãy đánh lừa chính bản thân mình"

Đó là quy tắc nói dối của một chàng trai. Bạn này bày tỏ: "Đôi khi bạn gái mình quá...đa nghi, nên thường kiểm tra xem mình có nói dối không bằng cách...nhìn sâu vào đồng tử mắt hoặc sờ phía sau vành tai để xem nhịp tim có đập nhanh không. Thời gian đầu mình còn...ái ngại vì sợ bại lộ. Về sau "luyện tập" nhiều lần nên đôi khi chính mình nói dối mà mình còn tưởng như thật ấy chứ. Giả dụ, khi mình nói rằng mình để ấy đợi nửa tiếng là do mải mê ngồi giải đề toán hóc búa mà hôm bữa ấy nhờ chỉ giúp. Mải mê đến nỗi quên mất thời gian... Tất nhiên, mình đi trễ là do...chơi game và mình vẫn chưa tìm ra đáp án cho bài toán đó, nhưng vì mình diễn đạt cảm xúc quá trọn vẹn và thể hiện lại chân thật nên ấy tin sái cổ. Mình phục mình quá!"

Nói dối ngọt ngào

Có một số chàng trai thường nói rằng, họ thích bạn vì đôi mắt của bạn, mái tóc của bạn, nụ cười đặc biệt của bạn, cách bạn nhíu mày... Nhưng có đôi khi họ...chẳng thật sự thích những điều đó đâu...

"Bạn gái mình hỏi, tại sao mình thích nhỏ. Mình cũng...chẳng biết, thấy thích thì thích, biết giải thích sao đây? Nhưng nếu nói thế thì nhỏ lại hờn dỗi và cho rằng mình đùa giỡn, thế là phải nghĩ ra một cái gì đó "mà chỉ có nhỏ mới sở hữu" để khen. Như thế nhỏ mới hài lòng" - B.P (lớp 11 trường N) chia sẻ

"Mình thích ấy vì ấy thông minh, chứ không hẳn chỉ dựa trên nét đẹp bên ngoài. Sự thật là ấy...không xinh như những cô bạn khác. Thế nhưng, mình luôn khen ấy xinh, và lúc nào ấy cũng vui vẻ vì điều đó. Ấy đâu có biết mình đang nói dối. Xét cho cùng, ấy không xinh, nhưng xinh trong mắt mình là đủ rồi. Nói dối trong trường hợp này đâu có hại ai nhỉ?" - V.T (lớp 12 trường V)

Các XX cũng đừng lăn tăn việc này làm gì cho mệt, bởi đặc thù của tình yêu là "khó hiểu" mà. Chẳng ai tìm ra được cái lý do chính đáng để giải thích "tại sao yêu người này mà không yêu người kia" cả.

Nói dối...ngụy biện

"Tớ nói với nhỏ rằng tớ đã từng thích nhỏ từ lâu, mặc dù tớ chỉ...mới thích cách đây vài tuần! Tớ vẽ ra biết bao câu chuyện, viện ra tất cả lý do vì sao cách đây...vài năm tớ thích ấy, nhưng tớ không chủ động. Con gái đa nghi nhưng cũng rất dễ tin. Chỉ cần ra vẻ chân thành một chút, nàng tưởng y như thật" - H.P (lớp 12 trường H)

"Con trai hay ngụy biện lắm, đặc biệt là khi họ thấy họ sai, họ cũng giả vờ tìm ra một lý do chính đáng để...gạt phắc cái sai đó. Con gái dễ tin và ngây thơ một chút là "dính đòn". Thường thì con gái nói dối, con trai rất dễ biết. Nhưng khi con trai nói dối, không phân biệt được đâu" - B.V, một XX chia sẻ

Hãy tỉnh táo

Đừng quá đa nghi, nhưng cũng đừng xuề xòa cho qua mọi thứ khi thấy XY nói "có vẻ hợp lý". Không khuyến khích bạn gặng hỏi, tra khảo chỉ vì "mất niềm tin ở hắn". Cái quan trọng là nhìn xem mục đích nói dối của hắn là gì. Nếu nói dối chỉ vì muốn bạn vui, thì bạn hãy cho qua. Còn nói dối chỉ vì lòng ích kỷ của hắn, thì khi đó, quyết định hành động ra sao tùy thuộc vào bạn.

Khi con trai nói dối... EmptyWed May 05, 2010 5:17 pm

enelTiTi
Hãy hài lòng với những gì bạn có
enelTiTi

Student cấp III
Student cấp III

Cung : Xử Nữ
Tổng số bài gửi Tổng số bài gửi : 142
Tài khoản Tài khoản : 194
Sinh nhật Sinh nhật : 08/09/1994
Châm ngôn Châm ngôn : Hãy hài lòng với những gì bạn có
Level: 29 Kinh nghiệm: 142%
Sinh mệnh: 142/100

Bài gửiTiêu đề: Re: Khi con trai nói dối...

Lời nói dối là con dao hai mặt. Khi bạn nói dối thì đã đánh lừa người khác và chính bản thân mình. Nói dối làm cho ta cảm thấy bức rức, các mạnh máu lên não dồn dập, tim đập mạnh, huyết áp tăng, các dây thần kinh căng lên, các cơ mặt tê cứng. Coi bộ nói dối làm tổn hao nhan sắc. Nhưng trong một số trường hợp vẫn phải nói dối. Đó chỉ là số ít, phải hạn chế, đương nhiên là ngay thẳng vẫn tốt hơn. Đôi khi trong cách ứng xử không thể thẳng băng như cây đũa, nó sẽ làm mất lòng nhau. Tốt không? Đôi khi nói dối sẽ làm xoa dịu nỗi đau, nó chỉ là niềm vui tạm thời, tạm bợ, sớm muộn sẽ bị phơi bày. Nhưng nếu đối xử với người khác mà chỉ nói dối được không. khi người ta phát hiện ra sự gian dối, điều gì sẽ xảy ra? Ta sẽ mất uy tín, mất bạn, mất lòng tin và nhiều thứ, ta dối người, người dối ta, xã hội chỉ toàn lừa lộc, dối trá, con người là kẻ thù của nhau? Trên thế không không có gì là hoàn hảo 100%, con dao hai mặt này còn tuỳ thuộc cái bạn sử dụng sao cho đúng để không làm tổn thương mình và người khác.

Khi con trai nói dối... EmptyThu May 06, 2010 3:54 pm

[A]chijioltiz[o]
How best to keep a promise not to promise anything.
[A]chijioltiz[o]

Phó Giáo Sư
Phó Giáo Sư

http://www.chuyentoan0912.forumvi.com/
Cung : Hổ Cáp
Tổng số bài gửi Tổng số bài gửi : 711
Tài khoản Tài khoản : 1154
Sinh nhật Sinh nhật : 22/12/1994
Đến từ Đến từ : Giong Trom Ben Tre
Châm ngôn Châm ngôn : How best to keep a promise not to promise anything.
Level: 29 Kinh nghiệm: 711%
Sinh mệnh: 711/100

Nói dối đôi lúc lại là một cách để giải quyết vấn đề nhưng vấn đề không phải giải quyết bằng cách nói dối... ngôi sao

Khi con trai nói dối... EmptySun May 09, 2010 4:28 am

>>>lonely<<<
♥♥♥...Yêu một người... là... chấp nhận... buông tay người ấy ra.......khi......... người ấy........ muốn....... nắm chặt lấy.... một.... bàn tay... khác...♥♥♥...
>>>lonely<<<

Thalès
Thalès

Tổng số bài gửi Tổng số bài gửi : 1710
Tài khoản Tài khoản : 3440
Sinh nhật Sinh nhật : 04/01/1994
Tuổi Tuổi : 30
Đến từ Đến từ : ♥♥♥ELF Club♥♥♥
Châm ngôn Châm ngôn : ♥♥♥...Yêu một người... là... chấp nhận... buông tay người ấy ra.......khi......... người ấy........ muốn....... nắm chặt lấy.... một.... bàn tay... khác...♥♥♥...
Level: 30 Kinh nghiệm: 1710%
Sinh mệnh: 1710/100
Pháp lực: 30/100

Nói dối đôi khi cũng là việc khó tránh khỏi, nhưng sau khi mọi đc phơi bày ra sự thật thì ng nói dối đôi khi phải nhận nhìu hậu quả khôn lường... Như Tuyết nói ngay thẳng vẫn tốt hơn nhưng "Sự thật mất lòng". Vì thế chúng ta cần khôn khéo hơn và mềm mỏng hơn trong giao tiếp nhé

Khi con trai nói dối... EmptySun May 09, 2010 2:20 pm

[A]chijioltiz[o]
How best to keep a promise not to promise anything.
[A]chijioltiz[o]

Phó Giáo Sư
Phó Giáo Sư

http://www.chuyentoan0912.forumvi.com/
Tổng số bài gửi Tổng số bài gửi : 711
Tài khoản Tài khoản : 1154
Sinh nhật Sinh nhật : 22/12/1994
Đến từ Đến từ : Giong Trom Ben Tre
Châm ngôn Châm ngôn : How best to keep a promise not to promise anything.
Level: 29 Kinh nghiệm: 711%
Sinh mệnh: 711/100

Nối dối đôi lúc là nghệ thuật và người nói dối là một nghệ sĩ!

Khi con trai nói dối... EmptyMon May 10, 2010 2:32 pm

truc_quynh_1994
Dù cho điều gì xảy ra chăng nữa, cả những khi sầu muồn nhất , ta vẫn cảm nhận rằng thà yêu và thất tình còn hơn chẳng bao giờ biết nghĩa yêu đương.
truc_quynh_1994

Giáo Sư
Giáo Sư

Cung : Bạch Dương
Tổng số bài gửi Tổng số bài gửi : 885
Tài khoản Tài khoản : 1306
Sinh nhật Sinh nhật : 06/04/1994
Đến từ Đến từ : Châu Thành - Bến Tre
Châm ngôn Châm ngôn : Dù cho điều gì xảy ra chăng nữa, cả những khi sầu muồn nhất , ta vẫn cảm nhận rằng thà yêu và thất tình còn hơn chẳng bao giờ biết nghĩa yêu đương.
Level: 29 Kinh nghiệm: 885%
Sinh mệnh: 885/100

ok ok. Nghĩa nói đúng wa hà. hehehe. Nói thật không phải lúc nào cũng tốt. Đúng hem. uhm........... Mà nói dối nhiều cũng hok được. Khó nghĩ quá

Khi con trai nói dối... Empty

Sponsored content

Level: Kinh nghiệm: %
Sinh mệnh: /100
Pháp lực: /100

Khi con trai nói dối...

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang 
Trang 1 trong tổng số 1 trang