-‘๑’- Chuyên Toán Bến Tre 09-12 -‘๑’-
Chúc mừng bạn đã đăng nhập thành công. Xin chờ giây lát để trở về trang chủ forum.
Chúc mừng bạn đã đăng nhập thành công. Xin chờ giây lát để trở về trang chủ forum.
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Trang ChínhTrang Chính  Đăng kýĐăng ký  Latest imagesLatest images  Tìm kiếmTìm kiếm  Đăng NhậpĐăng Nhập  
Lưu ý: Gõ Tiếng Việt có dấu, viết đúng chính tả
 Bá Khả (3384)
 >>>lonely<<< (1710)
 quythanhkhuu (1304)
 kendy_girl202 (1043)
 truc_quynh_1994 (885)
 peheophuthuy (767)
 [A]chijioltiz[o] (711)
 Svat_94 (536)
 [P]....[lẶng]im..... (495)
 Su_147617 (426)

Share | 

Bạn có yêu mù quáng?

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down 
Bạn có yêu mù quáng? EmptySun Dec 12, 2010 6:42 am

>>>lonely<<<
♥♥♥...Yêu một người... là... chấp nhận... buông tay người ấy ra.......khi......... người ấy........ muốn....... nắm chặt lấy.... một.... bàn tay... khác...♥♥♥...
>>>lonely<<<

Thalès
Thalès

Cung : Hổ Cáp
Tổng số bài gửi Tổng số bài gửi : 1710
Tài khoản Tài khoản : 3440
Sinh nhật Sinh nhật : 04/01/1994
Tuổi Tuổi : 30
Đến từ Đến từ : ♥♥♥ELF Club♥♥♥
Châm ngôn Châm ngôn : ♥♥♥...Yêu một người... là... chấp nhận... buông tay người ấy ra.......khi......... người ấy........ muốn....... nắm chặt lấy.... một.... bàn tay... khác...♥♥♥...
Level: 30 Kinh nghiệm: 1710%
Sinh mệnh: 1710/100
Pháp lực: 30/100

Bài gửiTiêu đề: Bạn có yêu mù quáng?

Bạn có yêu mù quáng? 368_example1_170x150
Bạn cho rằng mình luôn tỉnh táo và biết suy nghĩ, ứng phó được với mọi tình huống phát sinh khi yêu.

Thế nhưng, nếu có những biểu hiện sau, có lẽ bạn đã đánh giá sai về bản thân mình… Bạn là một người mù quáng trong tình cảm, khi…

Lúc nào bạn cũng chỉ biết nghĩ cho người ấy

Đành rằng khi yêu, quan tâm đến người mình yêu là việc cần phải có. Nhưng nếu suốt ngày bạn luôn vì người ấy, bất chấp sự thiệt thòi nghiêng về mình quá nhiều, thì có lẽ, bạn đã hơi mù quáng rồi.

Bạn luôn cố gắng cư xử thật khéo để người ấy cảm thấy vui, bạn không sống thật với chính mình cốt để vừa lòng người ấy. Bạn chẳng bao giờ dám góp ý hay nặng lời, dù biết rằng người ấy đang hành động sai. Bạn chẳng bao giờ giận người ta mà luôn là người bị giận. Lúc nào bạn cũng là người chủ động liên lạc hỏi thăm, quan tâm… Người ấy buồn, bạn còn buồn gấp đôi. Điều quan trọng là bạn luôn yếu đuối trước mặt người ấy

Bạn bị chi phối quá nhiều

Bạn luôn luôn nhớ về người ấy, thậm chí có thể khóc vì nhớ. Hễ được liên lạc, dù chỉ là một ít cũng làm bạn sung sướng cả ngày… Khi để đầu óc ngơi nghỉ một chút, bạn lại lấp hình ảnh của người ấy vào suy nghĩ. Bạn không tập trung học, bạn làm việc gì cũng vấp váp… Dù rằng có tình cảm với người ấy đã lâu nhưng bạn cứ ngỡ “như những phút ban đầu”. Đứng trước người ấy, bạn luôn lúng túng

Chờ đợi dù biết là vô vọng

Bạn có tình cảm với người ấy, nhưng chỉ từ một phía. Bạn mãi chờ, mãi đợi. Dù biết người ta không có tình cảm với bạn, người ta đã tìm được một nửa, người ta đang hạnh phúc, nhưng bạn vẫn quan tâm, vẫn lo lắng, vẫn đợi chờ… Bạn tìm mọi cách để được liên lạc, được trò chuyện, thậm chí bạn chỉ cần người ta chấp nhận sự quan tâm mà không cần đáp lại… Thời gian trôi, bạn cứ mãi chìm đắm vào một mối quan hệ “chỉ cho đi mà không hề nhận lại”.

Có vẻ như tình yêu này không được ai ngưỡng mộ cả, mà trái lại mọi người còn tiếc cho bạn, tiếc vì sự mù quáng của bạn…

Bạn toàn lo những điều chưa xảy đến

Có tình cảm với nhau, nhưng bạn không sống cho hiện tại mà luôn suy nghĩ đến những chuyện tương lai xa vời. Bạn sợ sẽ đánh mất hạnh phúc hiện tại, bạn tưởng tượng những tình huống có thể xảy đến… Thế là bạn giày vò người đó, rồi suy nghĩ và hành động mất kiểm soát, gây sóng gió giữa cả hai bằng những việc vô lý… Bạn lo lắng nhưng không để yên trong lòng mà luôn ảnh hưởng đến người ta và khiến người ta mệt mỏi theo, rồi bạn tự trách mình, lúc nào cũng áp lực vì những vấn đề tình cảm, dù thật sự mọi thứ vẫn suôn sẻ.

Hậu quả của sự mù quáng

· Dễ làm người yêu cảm thấy chán và nặng nề. Sẽ thế nào khi bạn xem tình yêu là tất cả? Người ấy cũng cảm thấy lo lắng cho bạn nữa

· Bạn đánh mất bản thân mình và đánh mất cả những điều tốt đẹp phía trước

· Bạn bỏ lỡ những cơ hội khác tốt đẹp hơn

Nếu đã phát hiện ra bản thân mình hơi mù quáng trong tình cảm, hãy tự khắc phục những điều đó bằng việc hạn chế những khuyết điểm từ sự mất tỉnh táo của mình…

Twinkle®

Bạn có yêu mù quáng?

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang 
Trang 1 trong tổng số 1 trang