-‘๑’- Chuyên Toán Bến Tre 09-12 -‘๑’-
Chúc mừng bạn đã đăng nhập thành công. Xin chờ giây lát để trở về trang chủ forum.
Chúc mừng bạn đã đăng nhập thành công. Xin chờ giây lát để trở về trang chủ forum.
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Trang ChínhTrang Chính  Đăng kýĐăng ký  Latest imagesLatest images  Tìm kiếmTìm kiếm  Đăng NhậpĐăng Nhập  
Lưu ý: Gõ Tiếng Việt có dấu, viết đúng chính tả
 Bá Khả (3384)
 >>>lonely<<< (1710)
 quythanhkhuu (1304)
 kendy_girl202 (1043)
 truc_quynh_1994 (885)
 peheophuthuy (767)
 [A]chijioltiz[o] (711)
 Svat_94 (536)
 [P]....[lẶng]im..... (495)
 Su_147617 (426)

Share | 

Tha thứ......

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down 
Tha thứ...... EmptyThu Nov 04, 2010 5:33 pm

>>>lonely<<<
♥♥♥...Yêu một người... là... chấp nhận... buông tay người ấy ra.......khi......... người ấy........ muốn....... nắm chặt lấy.... một.... bàn tay... khác...♥♥♥...
>>>lonely<<<

Thalès
Thalès

Cung : Hổ Cáp
Tổng số bài gửi Tổng số bài gửi : 1710
Tài khoản Tài khoản : 3440
Sinh nhật Sinh nhật : 04/01/1994
Tuổi Tuổi : 30
Đến từ Đến từ : ♥♥♥ELF Club♥♥♥
Châm ngôn Châm ngôn : ♥♥♥...Yêu một người... là... chấp nhận... buông tay người ấy ra.......khi......... người ấy........ muốn....... nắm chặt lấy.... một.... bàn tay... khác...♥♥♥...
Level: 30 Kinh nghiệm: 1710%
Sinh mệnh: 1710/100
Pháp lực: 30/100

Bài gửiTiêu đề: Tha thứ......

Chỉ có sự chân thành, lòng vị tha, sự đồng cảm và biết tha thứ mới là một chất xúc tác tốt nhất cho cuộc sống của mình.
Bạn có biết không cuộc đời mỗi chúng ta đều phải qua ba giai đoạn đó là quá khứ -hiện tại - tương lai. Tương lai thì nó dường như là 1 ngày mai, nó luôn luôn mới mẻ, luôn luôn bất ngờ và luôn muốn chúng ta phải khám phá. Nhưng nếu tương lai nó đi qua một ngày thì nó sẽ trở thành ngày hôm nay đó chính là hiện tại. Mà hiện tại thì đó chính là khoảng thời gian mà bạn đang sống vì vậy cho nên chúng ta phải biết sống sao cho tốt và có ích với chính bản thân mình. Nhưng nếu hiện tại cũng đi qua một ngày thì nó sẽ trở thành ngày hôm qua và đó chính là quá khứ. Quá khứ là khoảng thời gian mà chúng ta đã trải qua. Tất cả những thành quả và mọi việc làm của chúng ta đều do quá khứ ghi nhớ lại. Vì vậy mà quá khứ rất có ý nghĩa đối với những ai biết tha thứ cho chính bản thân mình và tha thứ cho người khác.

Khả năng tha thứ của mọi người là hoàn toàn không giống nhau. Tôi không giống bạn và hiển nhiên là bạn cũng không thể giống tôi. Khi bạn biết tha thứ cho một ai đó thì trước hết sự tha thứ đó phải xuất phát từ lòng chân thành, độ lượng và bao dung. Bạn đừng tự đánh mất đi cái vẻ đẹp thánh thiện nhất của bạn khi mà đặt sự tha thứ không đúng nghĩa. Mỗi khi một ngày của hiện tại qua đi đó chính là quá khứ của chính bạn. Bạn sẽ cảm thấy luyến tiếc cho những gì mà bạn đã làm sai hoặc là những gì mà bạn vẫn chưa kịp làm nữa. Hãy bình yên đi bạn nhé và bạn hãy học cách tự tha thứ cho chính bản thân mình. Sự tha thứ có hiệu quả nhất là sự tha thứ biết đồng cảm lẫn nhau. Đừng lên tức giận vì tức giận chỉ làm cho bạn bế tắc hơn,đau khổ hơn và sai lầm hơn mà thôi. Nếu bạn không biết cách tha thứ cho mình và cho người khác thì gánh nặng trong bạn sẽ tăng lên gấp đôi và nó sẽ làm cho trái tim bạn trở nên chai sạn hơn, khó gần hơn và khô cằn hơn.

Biết tha thứ là bạn đã biết cho đi quá khứ để sống với hiện tại. Biết tha thứ là bạn biết bỏ qua những lỗi lầm của người khác và bạn là một người biết chia sẻ.

Vì vậy chúng ta, tôi và bạn hãy cùng nhau học cách tha thứ cho người khác bạn nhé! Chỉ có sự chân thành, lòng vị tha, sự đồng cảm và biết tha thứ mới là một chất xúc tác tốt nhất cho cuộc sống của chính mình.

Sự tha thứ sẽ giải thoát chúng ta ra khỏi những cảm xúc cay đắng của cuộc đời.
Phạm Thị Hằng

Tha thứ......

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang 
Trang 1 trong tổng số 1 trang