-‘๑’- Chuyên Toán Bến Tre 09-12 -‘๑’-
Chúc mừng bạn đã đăng nhập thành công. Xin chờ giây lát để trở về trang chủ forum.
Chúc mừng bạn đã đăng nhập thành công. Xin chờ giây lát để trở về trang chủ forum.
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Trang ChínhTrang Chính  Đăng kýĐăng ký  Latest imagesLatest images  Tìm kiếmTìm kiếm  Đăng NhậpĐăng Nhập  
Lưu ý: Gõ Tiếng Việt có dấu, viết đúng chính tả
 Bá Khả (3384)
 >>>lonely<<< (1710)
 quythanhkhuu (1304)
 kendy_girl202 (1043)
 truc_quynh_1994 (885)
 peheophuthuy (767)
 [A]chijioltiz[o] (711)
 Svat_94 (536)
 [P]....[lẶng]im..... (495)
 Su_147617 (426)

Share | 

Bạn thuộc hình mẫu nào?

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down 
Bạn thuộc hình mẫu nào? EmptySat Oct 16, 2010 11:34 am

>>>lonely<<<
♥♥♥...Yêu một người... là... chấp nhận... buông tay người ấy ra.......khi......... người ấy........ muốn....... nắm chặt lấy.... một.... bàn tay... khác...♥♥♥...
>>>lonely<<<

Thalès
Thalès

Cung : Hổ Cáp
Tổng số bài gửi Tổng số bài gửi : 1710
Tài khoản Tài khoản : 3440
Sinh nhật Sinh nhật : 04/01/1994
Tuổi Tuổi : 30
Đến từ Đến từ : ♥♥♥ELF Club♥♥♥
Châm ngôn Châm ngôn : ♥♥♥...Yêu một người... là... chấp nhận... buông tay người ấy ra.......khi......... người ấy........ muốn....... nắm chặt lấy.... một.... bàn tay... khác...♥♥♥...
Level: 30 Kinh nghiệm: 1710%
Sinh mệnh: 1710/100
Pháp lực: 30/100

Bài gửiTiêu đề: Bạn thuộc hình mẫu nào?

Hãy chọn cho mình một khái niệm, một suy nghĩ hoặc một đáp án nào đó mà bạn thích, vì chúng sẽ bật mí bạn thuộc hình mẫu nào đấy.
Bạn thuộc hình mẫu nào? Tn.jpga
a, Bạn cho rằng cuộc đời của bạn là một vở kịch dài, bạn là một diễn viên và kiêm luôn đạo diễn. Vở kịch dài ấy dở hoặc hay là tuỳ thuộc vào bạn.
b, Bạn thấy mọi thứ trong căn phòng bạn như thế nào, đồ đạc để rất là bừa bãi, sách vở bỏ lộn xộn, muốn tìm 1 cây viết thì phải lục tung cả phòng lên hoặc khi đi ra ngoài có lúc bạn lại quên cả chải tóc...
c, Khi bạn có nhiều tiền trong tay (được ai đó cho hoặc trúng số), bạn cho rằng cần phải xử lí số tiền đó ngay mới được, vì bạn đang kết rất nhiều món hàng và có rất nhiều khoản phải tiêu hết đi. Vậy nên, cứ có tiền là...phải tiêu.
d, Bạn đi làm thêm và bạn đã trải qua rất nhiều công việc với thật nhiều trải nghiệm lí thú, bạn thích điều đó. Bạn không chịu ngồi yên với chỉ riêng một công việc làm.
e, Bạn được mọi người đánh giá là một người tốt bụng, sống lạc quan, yêu đời và luôn biết cách giúp đỡ người khác hoặc rất biết cách khích lệ, động viên sự cố gắng, quyết tâm của người khác.
f, Bạn rất chấp hành an toàn giao thông nhưng khi bạn tham gia giao thông thì vẫn bị xe khác tông vào và bạn đã bị đo đường nhiều lần. Đi bộ trên vỉa hè mà cũng bị xe đạp lụi vô, cán sưng chân thì hết biết...hoặc trèo cây thường hay bị té...Tóm lại là rất hay bị xảy ra tai nạn thương tích ( điện giật, ngã xe đạp,...) ngoài ý muốn vì có ai lại mong muốn bị như thế đâu cơ chứ.
g, Mỗi khi bạn mong chờ một cơ hội nào đó và lúc nó ập tới bất ngờ thì bạn lại bị mất ăn mất ngủ và rồi lăn ra ốm luôn, vậy là không thể nắm bắt cơ hội được. Hay mỗi khi đến giờ làm bài kiểm tra thì bạn lại muốn xỉu và xin lên phòng y tế nằm hoặc mỗi lần trở trời( thay đổi thời tiết) là bạn lại bị đau đầu, sốt,...
h, Trong đầu bạn luôn tồn tại rằng: con người ta sao thật là đáng nhàm chán, cuộc sống thật là khủng khiếp hay tại sao đời lại gây ra cho tôi quá nhiều bất hạnh, mọi thứ như muốn quay lưng với tôi...tôi muốn chết...
i, Bạn đang cảm thấy hồ nghi về tất cả và bạn luôn thường trực cảm giác là mọi người luôn muốn lừa gạt bạn cho hả hê...
k, Bạn cảm thấy mình là một người may mắn, điều kiện học tập đủ đầy, dịp may luôn đến với bạn rất đúng lúc và đúng chỗ và bạn luôn nắm bắt được chúng.
l, Bạn làm bất cứ việc gì cũng luôn vui vẻ và dể dàng, bạn tin tưởng mọi người và họ luôn đối xử tốt với bạn...
m, Bạn kinh doanh hay buôn bán bất cứ cái gì cũng đều sinh ra thật nhiều lợi nhuận...
n, Bạn không chọn cho riêng mình một khái niệm hay một suy nghĩ nào( như ở trên) phù hợp với bạn cả.
Kết quả:
a, Bạn thuộc hình mẫu kịch tính: Khi cuộc sống của bạn trôi chảy đến nhàm chán thì bạn hãy làm một điều gì đó để thay đổi nó bạn nhé.
b, Bạn thuộc hình mẫu về sự lộn xộn: Bạn rất thích sự ngăn nắp nhưng không hiểu sao bạn lại có khuynh hướng là hay gây lộn xộn. Điều này có thể sửa chữa được bằng cách bạn sắp xếp lại cho có trật tự và khi dùng xong đồ nào đó thì để lại vị trí cũ để tránh khỏi phải bức bối, bực bội vô cớ khi muốn tìm lại chúng.
c, Bạn thuộc hình mẫu túng quẫn: cứ đà này rồi bạn sẽ rơi vào tình trạng nợ nần cho mà xem và khi đã xài hết tiền ngay chốc lát rồi đến khi cần xài tiền thật sự như mua dụng cụ học tập, đóng học phí,...thì lại không có. Bạn nên tiết kiệm, bỏ vào hủ hoặc đưa cho người nào tin cậy giữ giùm bạn chẳng hạn.
d, Bạn thuộc mẫu người thích thay đổi nghề nghiệp: bạn không thích ngồi yên với một công việc nhất định nào đó nhưng không nên so sánh công việc này với việc kia mà hãy biết cách tự hài lòng và tạo niềm vui thích với công việc của mình.
e, Bạn thuộc hình mẫu không thể thiếu được vì bạn có niềm tin và lòng nhân ái, bất cứ ai cũng cần phải có chút ít điều gì đó giống như bạn để hoà nhập với cuộc sống này.
f, Bạn thuộc hình mẫu về tai nạn: đúng là bạn gặp xui xẻo thật đó, có lẽ là bạn nên cầu mong sao được thoát nạn hay hãy cứ vui lên và an ủi mình rằng những người có tài thì thường hay bị thế( không tài năng thì cũng tài lanh miễn là có chữ tài mà và tôi cũng thuộc hình mẫu này á...hì hì...).
g, Bạn thuộc hình mẫu về bệnh tật: bạn rất hay bị bệnh và có lẽ là bạn nên đến gặp bác sĩ tâm lí chẳng hạn để chuẩn bị cho bản thân một tâm lí vững vàng hơn hay tự mình rèn luyện sức khoẻ tốt thật là khoẻ mạnh để làm mọi việc thật dể dàng.
h, Bạn thuộc hình mẫu suy nghĩ tiêu cực: đã có rất nhiều người rơi vào trạng thái bi quan như thế và không còn cách nào khác hơn là buộc bạn phải chấp nhận nó rồi cố gắng sống cho thật tốt.
i, Bạn thuộc hình mẫu hay nghi ngờ: điều này cũng đúng thôi nhưng liệu đánh mất lòng tin như thế thì cũng bị dằn vặt lắm bạn nhỉ, lương tâm cắn rứt ấy mà.
k, Bạn thuộc hình mẫu may mắn: thật là tuyệt bạn nhỉ, dường như mọi điều tốt đẹp luôn mĩm cuời với bạn và nếu bạn biết cách tạo ra thật nhiều cơ hội hơn nữa thì bạn sẽ gặp hên thật đó.
l, Bạn thuộc hình mẫu tốt: cứ phát huy thật nhiều hơn nữa bạn nhé.
m, Bạn thuộc hình mẫu biết kinh doanh: bạn rất có duyên với kinh doanh, hãy học hỏi hơn nữa thật nhiều kinh nghiệm để hái ra thật nhiều tiền hơn nữa nhé để giúp đỡ cộng đồng...
n, Bạn thuộc một hình mẫu khác vì trong cuộc sống còn có vô số những hình mẫu khác mà bạn luôn muốn hướng tới hoặc bạn là một hình mẫu lí tưởng chung cho tất cả các hình mẫu khác vì bạn là người tự chủ cơ mà.
Dẫu biết rằng không phải lúc nào cũng dễ dàng thay đổi được các hình mẫu. Nhưng nếu bạn muốn thì bạn hãy xem như đó là một thách thức, hãy cố gắng vượt qua để đạt được những hình mẫu lí tưởng bạn nhé...
Gai Xương Rồng

Bạn thuộc hình mẫu nào?

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang 
Trang 1 trong tổng số 1 trang